Nigeria: Watu wenye silaha washambulia mgodi na kuwateka nyara wafanyakazi wanne raia wa China

Wafanyakazi wa China wanaofanya kazi kwenye migodi na miradi mikubwa ya miundombinu katika maeneo ya mbali mara nyingi hulengwa kwa utekaji nyara,

0
Makamanda wa kijeshi wakikagua silaha na risasi zilizopatikana kutoka kwa wanajihadi kwenye makao makuu ya Kikosi cha 120 huko Goniri, Jimbo la Yobe, kaskazini mashariki mwa Nigeria mnamo Julai 3, 2019.- (Photo by AUDU MARTE / AFP)

Watu wenye silaha wameshambulia mgodi katikati mwa Nigeria, na kuua baadhi ya waweka usalama na kuwateka nyara raia wanne wa China na wafanyakazi wengine, afisa wa usalama wa serikali alisema Alhamisi.

Utekaji nyara kwa ajili ya fidia limekuwa tatizo kubwa kaskazini-magharibi na katikati mwa Nigeria, ambapo magenge ya uhalifu waliojihami vikali hulenga jamii, shule na biashara ili kuteka watu nyara.

Wafanyakazi wa China wanaofanya kazi kwenye migodi na miradi mikubwa ya miundombinu katika maeneo ya mbali mara nyingi hulengwa kwa utekaji nyara, na kwa kawaida huachiliwa baada ya muda mfupi wakiwa utumwani.

Watu wenye silaha walishambulia mgodi katika kijiji cha Ajata Aboki katika mkoa wa Shiroro katika jimbo la Niger siku ya Jumatano alasiri, kamishna wa usalama wa eneo hilo, Emmanuel Umar alisema katika taarifa.

“Idadi ambayo bado haijajulikana ya wafanyikazi katika eneo la uchimbaji, wakiwemo raia wanne wa China, waliripotiwa kutekwa nyara,”  ilisema taarifa hiyo.

Ilisema baadhi ya washambuliaji pia waliuawa.

“Vikosi vya usalama vilihamasisha kuimarisha msako wa magaidi waliosalia.”

Umar alilaumu shambulio hilo kwa ‘majambazi/magaidi wenye silaha.”

Hivi majuzi Nigeria iliorodhesha magenge ya majambazi yanayofanya kazi kaskazini-magharibi kuwa ni makundi ya kigaidi, katika hatua ya kuwapa wanajeshi nguvu zaidi katika operesheni dhidi yao.

Taarifa hiyo haikutoa idadi ya waliojeruhiwa, lakini ilisema serikali ya jimbo ilitoa rambirambi zao kwa mashirika ya usalama na familia za ‘wafanyakazi waliouawa.”

Haikutaja biashara ya madini au kusema ni madini gani yalikuwa yakichimbwa.

Mashambulizi ya wanamgambo na majambazi nchini Nigeria yanaharibu sehemu za nchi huku vichwa vya habari vya magazeti ya kila siku vikielezea watu wenye silaha wakivamia vijiji, kupora jamii za mashambani na kuwateka nyara wakazi.

Ghasia kutoka kwa wanamgambo zimeongezeka huku maelfu ya watu wakiuawa kila mwaka, mamia wakitekwa nyara na karibu watu milioni moja kuhama makazi yao kutokana na mashambulizi na mapigano kati ya jamii katika eneo hilo.

Vikosi vya usalama vilivyozidiwa vya Nigeria pia vinapambana na mzozo mkubwa wa miaka 13 dhidi ya wanajihadi kaskazini mashariki mwa nchi hiyo, ambapo watu 40,000 wameuawa na wengine milioni 2.2 kuhama makazi yao tangu 2009.

In this article

Join the Conversation