Serikali ya Kenya yatoa tahadhari kufuatia mlipuko wa Ebola Uganda

Serikali imetoa wito kwa kaunti zote 47 kuamsha timu zao za kukabiliana na haraka kwa maandalizi ya hafla yoyote, katika juhudi za kusaidia utambuzi wa visa vyovyote vinavyoshukiwa.

0
Katibu wa Baraza la Mawaziri la Afya Mutahi Kagwe

Wizara ya Afya imetoa wito wa tahadhari miongoni mwa wananchi huku kukiwa na ripoti za mlipuko wa virusi vya Ebola nchini Uganda.

Hii ni baada ya kifo cha mwanamume mwenye umri wa miaka 24 katikati mwa Uganda ambaye aliambukizwa Ebola. Maafisa wa afya Jumanne Septemba 20 walithibitisha kuwa mlipuko mpya wa virusi vya Ebola, tangu 2019.

Katibu wa Baraza la Mawaziri la Afya Mutahi Kagwe Mnamo Jumatano Septemba 21 alitoa wito kwa kaunti zote 47 kuamsha timu zao za kukabiliana na haraka kwa maandalizi ya hafla yoyote, katika juhudi za kusaidia utambuzi wa visa vyovyote vinavyoshukiwa.

Kagwe alitoa wito zaidi wa uchunguzi wa watu walio katika hatari kama vile wasafiri, madereva wa malori, washughulikia nyama za msituni na wahudumu wa afya ili kusaidia kuchagua kesi zozote zinazowezekana.

“Uganda imeripoti matukio ya Ebola katika siku za awali, ambayo kwa kiasi kikubwa yamechangiwa na milipuko ya mara kwa mara nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Nchi hizo mbili zinagawana mpaka wa muda mrefu wa kawaida ambao kwa kiasi kikubwa ni wa kupendeza. Ni muhimu kutambua kwamba kuna trafiki kubwa ya binadamu kati ya Uganda na Kenya kwa ajili ya biashara na shughuli nyingine za kijamii na kiuchumi” Kagwe alisema katika taarifa yake.

“Hii inaiweka Kenya katika hatari kubwa ya kuingizwa kwa magonjwa na kwa hivyo wananchi wanahitaji kuwa waangalifu na kuripoti visa vyovyote vinavyoshukiwa” alihimiza.

Hata hivyo, Wizara ya Afya imebainisha kuwa hakuna haja ya kuwa na hofu, lakini ikashauri wananchi wawaangalie watu wanaoonyesha dalili za kuanza kwa homa kali, macho mekundu na kutokwa na damu kutokana na kufunguliwa kwa mwili.

In this article

Join the Conversation