Tanzania yaanza mgao wa maji kutokana na ukame

Wakazi milioni 5.5 watakwenda bila maji ya bomba kwa saa 24 kwa siku mbadala, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) imesema.

0

Mamlaka za Tanzania Alhamisi zilianza mgao wa maji katika mji mkuu wa kibiashara Dar es Salaam kufuatia kushuka kwa viwango vya maji vinavyosababishwa na ukame kutoka chanzo chake kikuu, mto Ruvu.

Wakazi milioni 5.5 wa jiji hilo watakwenda bila maji ya bomba kwa saa 24 kwa siku mbadala, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) imesema.

“Ratiba itahuishwa kila wiki kulingana na jinsi mabadiliko ya hali ya hewa yanavyoongezeka au kupunguza viwango vya maji,” ilisema.

Tanzania, kama ilivyo kwa majirani zake wa Afrika Mashariki, inakabiliwa na mvua kidogo, huku wataalamu wa hali ya hewa wakionya kuwa kiangazi cha muda mrefu kitaendelea.

Usambazaji wa maji kutoka Ruvu umeshuka kutoka lita milioni 466 hadi 300 kwa siku, kwa mujibu wa maafisa wa maji, ilhali mji huo unatumia wastani wa lita milioni 500 kwa siku.

“Sote tunafahamu kuwa maeneo mengi yalipata mvua duni msimu uliopita na kwamba msimu wa sasa umechelewa,” alisema Gavana wa jijini Dar es Salaam, Amos Makalla mapema wiki hii.

“Kila mtu anapaswa kuelewa kwamba hii ni nje ya uwezo wa serikali.”

Majirani wa kaskazini mwa Tanzania, Kenya, Somalia na Ethiopia wanakabiliwa na ukame mbaya zaidi kuwahi kushuhudiwa katika kipindi cha miongo minne baada ya misimu minne ya mvua kushindwa kufuta mifugo na mazao.

In this article

East Africa Premier News Source with Top Stories, Special Features and more.
Uncensored & Undaunted