Wanajeshi Indonesia wafungwa jela miezi saba kwa kujihusisha na mapenzi ya jinsia moja

Wanajeshi hao, waliojiunga na jeshi mwaka jana na walikuwa na makao yake katika kisiwa kikuu cha Java nchini humo, pia waliondolewa jeshini, kulingana na uamuzi wa mahakama ya...

0

Wanajeshi wawili wa Indonesia wamehukumiwa kifungo cha miezi saba jela kwa kufanya mapenzi ya jinsia moja, jambo ambalo limepigwa marufuku na jeshi la taifa hilo kama “tabia isiyofaa”.

Wanajeshi hao, waliojiunga na jeshi mwaka jana na walikuwa na makao yake katika kisiwa kikuu cha Java nchini humo, pia waliondolewa jeshini, kulingana na uamuzi wa mahakama ya kijeshi wa tarehe 9 Novemba.

Ingawa mapenzi ya jinsia moja yamepigwa marufuku katika jeshi, ni halali kwa raia katika taifa hilo kubwa lenye Waislamu wengi duniani, isipokuwa katika jimbo la kihafidhina la Aceh.

Lakini kuna ubaguzi mkubwa na baadhi ya Waindonesia mashoga wamekamatwa kwa tabia chafu chini ya sheria za kupinga ponografia.

Vitendo vya washtakiwa kufanya ngono potovu na jinsia moja havikuwa sawa kwa sababu kama askari, washtakiwa wanapaswa kuwa mfano kwa watu wa mazingira yanayowazunguka washtakiwa,” uamuzi huo wenye kurasa 60 ulisomeka.

“Vitendo vya washtakiwa vilikuwa kinyume sana na sheria au masharti yoyote ya kidini.”

Mahakama ya Juu nchini humo ilichapisha uamuzi huo wiki iliyopita lakini kesi hiyo ilitolewa tu Jumanne jioni na tovuti ya habari ya Detik.

Mnamo 2020, Amnesty International ilisema angalau wanajeshi 15 wa jeshi au polisi wa Indonesia wamefutwa kazi kwa kuwa na uhusiano wa jinsia moja katika miaka ya hivi karibuni.

“Huu umekuwa mtindo unaoongezeka miongoni mwa vikosi vya jeshi na polisi wa Indonesia katika miaka ya hivi karibuni, ambapo wanachama walikuwa wakifukuzwa kazi au kupelekwa mahakamani kwa sababu ya wao ni nani, wanampenda nani, wanawapenda nani,” mkurugenzi wa Amnesty International Indonesia Usman Hamid aliambia AFP. .

Usman alisema “kauli za uchochezi” za viongozi wa kisiasa nchini humo zimesaidia kuzidisha unyanyapaa wa makundi madogo, ikiwa ni pamoja na jumuiya ya LGBTQ, akiongeza kuwa kesi ya hivi majuzi ilikuwa “ncha ya barafu.”

In this article

East Africa Premier News Source with Top Stories, Special Features and more.
Uncensored & Undaunted