Search
Close this search box.
East Africa

Mahakama nchini Uganda imemtunuku mwanamume Ksh.336,000 (USh.10.4 milioni, TSh. 6.5 milioni) katika kesi aliyowasilisha dhidi ya mpenzi wake kwa kukiuka ahadi ya ndoa.

Richard Tumwine alisema alimpenda sana Fortunate Kyarikunda mwaka 2015 alipokuwa akifundisha katika shule ya msingi Kanungu kanda ya Magharibi, ambapo Kyarikunda alikuwa akifanya kazi ya ualimu.

Mwanamume huyo aliyevunjika moyo alisema alitaka mchumba wake amalize masomo yake kabla ya kufunga pingu za maisha, na hivyo akaingia naye mkataba wa ‘ahadi ya kuoana’ mwaka wa 2018.

Alisimulia jinsi Kyarikunda, ambaye alimwita mpenzi wake wa kwanza, alipojiandikisha kwa diploma ya sheria katika chuo cha Kampala, alimwomba alipe ada zote za USh.9.43 milioni (Ksh.317,121, TSh 5,957,660), ambayo alikubali.

“Nilitaka amalize masomo yake ili nioe mke aliyesoma vizuri ambaye hatakuwa tegemezi kwangu,” Tumwine alinukuliwa na The Monitor.

Sherehe ya ndoa ya kutambulishwa kwa wanandoa hao ilipangwa kufanyika Februari 2022, hadi Kyarikunda, ambaye sasa ni afisa wa utekelezaji wa sheria, alipojiondoa kwenye makubaliano hayo, akitaja umri wa Tumwine.

“Aliponikatisha tamaa, sikuchukua sheria mkononi mwangu kwa sababu nilijua madhara yake,” Tumwine alisema.

Badala yake, mwalimu alisema alichagua mchakato wa upatanishi na babu wa Kyarikunda, pamoja na “viongozi wa mitaa, polisi, jamaa na marafiki … lakini hakuna matokeo mazuri yaliyopatikana.”

“Nilishauriwa na marafiki zangu nifungue kesi ya madai katika mahakama ya hakimu mkuu Kanungu jambo ambalo nilifanya Julai 1… na kesi hiyo ilisajiliwa kuwa Na.24 ya 2022. Nilifurahi, mahakama ilipotoa uamuzi wiki iliyopita. kwa niaba yangu,” Tumwine alisema.

Mahakama wiki jana iliamuru Kyarikunda kurejesha pesa za Tumwine za Ush.9.43 milioni zilizotumiwa kwa masomo yake, na USh.1 milioni za ziada kama fidia ya jumla kwa usumbufu na uchungu wa kisaikolojia.

Alisema tangu wakati huo ameanza kusali ili Mungu ampe “mwanamke anayefaa na mwenye elimu ambaye ninaweza kuoa.”

Tumwine pia alisema gharama alizokabidhiwa zitakwenda katika ujenzi wa nyumba yake huku akijiandaa na sura inayofuata ya maisha yake.

Comments are closed