Search
Close this search box.
East Africa

Polisi wa Kenya walisema siku ya Alhamisi kuwa wamewakamata walimu sita kutokana na video ya mtandaoni ya wanafunzi wa shule ya msingi wakiiga ngono kama adhabu katika tukio lililozua ghasia.

Kanda hiyo ilionyesha wavulana wanne waliovalia sare za shule wakiiga vitendo vya ngono chini ya mti katika eneo la shule huku walimu wakitazama.

Walimu hao sita wanasikika wakizungumza nyuma ya video hiyo ya sekunde 29 na kuangua kicheko huku mtoto mmoja asiye na shati akifuta machozi usoni mwake.

Polisi walisema video hiyo “ikiwafichua wanafunzi wa shule katika kitendo kichafu” ilirekodiwa Nyamache, mji wa mashambani, takriban kilomita 300 kutoka mji mkuu wa Nairobi.

“Malipo mengine yanayopendekezwa” na ripoti ingefuata, iliongeza.

Tukio hilo lilizua hasira kwenye mitandao ya kijamii huku wengi wakitaka hatua zichukuliwe katika taifa hilo lenye wahafidhina wengi, la Kikristo.

“Hii inatia unyonge sana. Watu wazima wanatakiwa kuwaacha watoto peke yao! Hii ni nini???” mtumiaji mmoja alichapisha kwenye Twitter.

“Hili ni jambo baya zaidi ambalo linaweza kuwapata watoto hawa. Je, walimu hawa walifikiri kuhusu kiwewe wanachowapa watoto hawa?” Alisema mwingine.

Waziri wa Elimu Ezekiel Machogu alisema walimu hao watachukuliwa hatua za kinidhamu na watafukuzwa kazi iwapo watapatikana na hatia.

Kulingana na sheria ya makosa ya kujamiiana nchini Kenya, mtu anayepatikana na hatia ya kumlazimisha mwingine kufanya kitendo kichafu anakabiliwa na kifungo cha jela kisichopungua miaka mitano.

Comments are closed