Tembo amuua Mmasai katika hifadhi ya wanyama ya Ngorongoro Tanzania

Mwanaume huyo wa Kimasai, 45, alifariki dunia papo hapo katika shambulio la tembo Jumatano wakati kundi la wakazi hao lilipokwenda kukusanya kuni

0

Tembo katika eneo maarufu la hifadhi ya Ngorongoro nchini Tanzania wamemuua mwanamume Mmasai ambaye alikuwa ameenda huko kukusanya kuni, polisi walisema Alhamisi.

Shambulio hilo lilitokea huku kukiwa na hali ya wasiwasi wa serikali juu ya ongezeko la watu na shughuli katika Ngorongoro, Tovuti ya Urithi wa Dunia inayojulikana kwa wanyamapori wake wakiwemo tembo na wanyama wengine.

Tanzania inaruhusu baadhi ya jamii kama vile Wamasai, wanaolisha mifugo yao katika hifadhi hizo kuishi ndani ya hifadhi za taifa.

Hata hivyo, mara nyingi huwa kunakuwa na migogoro kati ya wanadamu na wanyamapori ambao wanaweza kushambulia watu na mifugo na kuharibu mazao, na mjadala sasa unaendelea kuhusu uwezekano wa kufukuzwa kwa Wamasai asilia kutoka hifadhi hizo.

Mwanaume huyo wa Kimasai, 45, alifariki dunia papo hapo katika shambulio la tembo Jumatano wakati kundi la wakazi hao lilipokwenda kukusanya kuni, mkuu wa polisi wa mkoa wa Arusha Justine Masejo alisema katika taarifa yake.

Agosti mwaka jana, watoto watatu wadogo waliuawa na simba karibu na Ngorongoro walipokuwa wakienda kutafuta ng’ombe waliopotea.

“Ngorongoro inazidi kupotea. Tulikubali kuifanya iwe hifadhi ya kipekee kwa kuruhusu watu na wanyamapori kukaa pamoja lakini idadi ya watu sasa katika hifadhi hiyo imeongezeka sana.” Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan alisema mwaka jana.

Alisema idadi ya watu katika Ngorongoro imeongezeka kutoka takriban 8,000 mwaka 1959 hadi zaidi ya 100,000 mwaka jana, hivyo kutishia maisha ya wanyama pori.

Hata hivyo, wafugaji na wanaharakati wanapinga vikali kufukuzwa kwa Wamasai.

In this article

Join the Conversation