Rwanda yasema watu kadhaa wamejeruhiwa katika mashambulizi ya makombora DRC

Majirani hao wawili wamekuwa na uhusiano wa kikatili tangu mauaji ya kimbari ya 1994.

0

Rwanda ilisema Jumatatu kuwa raia kadhaa walijeruhiwa katika mashambulizi ya makombora na wanajeshi kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na kutaka “uchunguzi wa haraka” wa tukio hilo.

Mizinga ya roketi ilitua katika wilaya ya Musanze kaskazini, ambayo inapakana na DRC “na kujeruhi raia kadhaa na kuharibu mali,” jeshi la Rwanda lilisema katika taarifa.

Shambulizi hilo lilitokea Jumatatu asubuhi na lilidumu kwa dakika 21, ilisema, bila kutoa maelezo zaidi.

“Hali katika eneo hilo ni ya kawaida na usalama umehakikishwa,” msemaji wa jeshi la Rwanda Kanali Ronald Rwivanga alisema.

“Waliojeruhiwa wanapokea matibabu na maafisa wanatathmini kiwango cha uharibifu.”

Nchi hiyo ya Afrika Mashariki ilisema ilikuwa imeomba Expanded Joint Verification Mechanism (EJVM)– timu ya kikanda ya waangalizi wa kijeshi iliyoanzishwa kufuatilia matukio ya usalama kwenye mpaka unaoyumba — kufanya uchunguzi wa haraka

Mamlaka ya Rwanda pia inawahusisha wenzao wa DRC kuhusu tukio hilo,” Kanali Rwivanga alisema.

Hakukuwa na jibu la mara moja kwa madai kutoka kwa jeshi la Congo.

Majirani hao wawili wamekuwa na uhusiano wa kikatili tangu mauaji ya kimbari ya 1994.

Baadhi ya wale wanaotuhumiwa kuhusika katika mauaji ya takriban Watutsi 800,000 na Wahutu wenye msimamo wa wastani nchini Rwanda walituma wanamgambo mashariki mwa DR Congo.

Rwanda imeshutumiwa kwa kuunga mkono kundi la M23, kundi la waasi wa kabila la Kitutsi ambalo liliibuka wakati huo.

Waasi hao walianza tena mapigano mapema mwaka huu, wakiishutumu serikali kwa kushindwa kuheshimu makubaliano ya mwaka 2009 ambapo wapiganaji wao walipaswa kujumuishwa katika jeshi.

Uhusiano kati ya majirani hao uliimarika baada ya kuingia madarakani kwa Rais wa DR Congo Felix Tshisekedi mwaka wa 2019, ambaye amekutana na mwenzake wa Rwanda Paul Kagame mara kadhaa.

In this article

Join the Conversation