Takriban watu watatu wakatwa vichwa katika mashambulizi Msumbiji

Takriban watu watatu wamekatwa vichwa kutokana na kuzuka upya kwa ghasia za Kiislamu kaskazini mwa Msumbiji, polisi walisema Jumatano. “Ijumaa iliyopita, magaidi walivamia baadhi ya mashamba katika kijiji...

0

Takriban watu watatu wamekatwa vichwa kutokana na kuzuka upya kwa ghasia za Kiislamu kaskazini mwa Msumbiji, polisi walisema Jumatano.

“Ijumaa iliyopita, magaidi walivamia baadhi ya mashamba katika kijiji cha kwanza katika wilaya ya Macomia na kuwakata vichwa raia watatu na kuwateka nyara baadhi ya wanawake,” mkuu wa polisi wa mkoa Vicente Chicote aliambia AFP.

“Baada ya hapo walikwenda katika shamba jingine ambako waliwakata vichwa watu zaidi,” aliongeza.

Siku ya Jumapili, waasi hao walishambulia kijiji cha Chicomo, ambapo mapigano ya risasi yalizuka na vikosi vya kijeshi huko, Chicote alisema.

Siku ya Jumatano, waasi hao walifanya mashambulizi ya uchomaji moto katika kijiji kingine cha Macomia, aliongeza.

Mashambulizi hayo ni ghasia mbaya zaidi kufikia sasa mwaka huu.

Mradi wa Event Data Project Data uliripoti kuwa angalau watu sita walikatwa vichwa katika machafuko ya hivi punde.

Takriban watu 4,000 wameuawa na 820,000 wamekimbia makazi yao tangu machafuko ya wanajihadi yalipozuka kaskazini mwa Msumbiji Oktoba 2017.

Zaidi ya wanajeshi 3,100 kutoka nchi kadhaa za Afrika walihamia katika jimbo lenye matatizo la Cabo Delgado kuanzia Julai mwaka jana na wamechukua sehemu kubwa ya eneo hilo.

In this article

Join the Conversation