Nigeria: Polisi waokoa makumi ya watu wakiwemo watoto waliokuwa wakizuiliwa kanisani

Polisi wa Nigeria wamewaokoa makumi ya watu, wakiwemo watoto, kutoka kwenye chumba cha chini cha kanisa ambako walikuwa wameambiwa wangojee kile walichoamini kungekuwa ujio wa pili wa Kristo

0

Polisi wa Nigeria wamewaokoa makumi ya watu, wakiwemo watoto, kutoka kwenye chumba cha chini cha kanisa ambako walikuwa wameambiwa wangojee kile walichoamini kungekuwa ujio wa pili wa Kristo, polisi walisema.

Polisi walivamia Kanisa la Whole Bible Believers Church kusini-magharibi mwa Jimbo la Ondo siku ya Ijumaa baada ya kidokezo kutoka kwa mama wa eneo hilo aliyesema kwamba watoto wake walikuwa wakihifadhiwa humo kinyume na matakwa yao.

Watu 77 wakiwemo watoto 26 waliokolewa na wachungaji wawili wa kanisa hilo walikamatwa, msemaji wa polisi wa Jimbo la Ondo Funmilayo Odunlami alisema katika taarifa.

Polisi walisema watu hao walikuwa wamehifadhiwa katika kanisa hilo baada ya kuambiwa ni lazima wasubiri Unyakuo, imani miongoni mwa baadhi ya Wakristo kwamba watapaa mbinguni Yesu Kristo atakaporudi.

Mmoja wa wachungaji alikuwa amewaambia waumini kwamba Unyakuo utafanyika mwezi wa Aprili lakini baadaye akasema umebadilishwa hadi Septemba, taarifa hiyo ilisema.

Familia nyingine ambayo pia ilikuwa karibu wakati wa uokoaji ilisema binti yao … aliacha shule kutokana na mafundisho ya ajabu ya mchungaji na aliondoka nyumbani Januari.

Mchungaji msaidizi Josiah Peters aliambia waumini wa kanisa la kituo cha ChannelsTV walikuwa wakifanya kipindi cha siku saba ndani ya kanisa hilo wakati polisi walipovamia na kuingia ndani kwa nguvu.

Msemaji wa polisi Odunlami alisema mkazi wa eneo hilo aliongoza polisi hadi kanisani baada ya kuripoti kuwa watoto wake walikuwa wametekwa nyara.

Waumini wa kanisa walifanya vurugu polisi walipofika.

Pasta alikuwa amewaambia watoto hakuna sababu ya wao kurejea shuleni huku wakingoja muda huo, alisema.

“Walihifadhiwa kwa siri ndani ya Kanisa, hapo ndipo wamekuwa wakilala,” aliambia kituo hicho.

Michael Olorunyomi, aliyekuwa muumini wa kanisa hilo, aliambia ChannelsTV kuwa yeye na wazazi wake walikuwa wameacha kuhudhuria kanisa hilo kwa sababu ya wasiwasi juu ya mafundisho ya pasta.

“Walikuwa wakiwafundisha watoto kutowatii wazazi wao, na kuwafanya waume kuwachukia wake zao,” alisema.

“Walitumia maono, unabii na ndoto kwa mtaji ili kuamuru maisha ya watu bila kufuata bibilia.”

Jimbo la Ondo liligonga vichwa vya habari mwezi uliopita wakati watu wenye silaha walipovamia kanisa la Kikatoliki wakiwa na vilipuzi na kuwaua watu 40 katika shambulio katika eneo la kusini-magharibi ambalo huwa na utulivu.

Hakuna kundi lililodai kuhusika na shambulio hilo lakini serikali ilisema inawashuku wanajihadi kutoka Jimbo la Kiislamu la Afrika Magharibi.

Wanajeshi wa Nigeria wanapambana na uasi wa miaka 13 wa wanajihadi katika upande wa pili wa nchi hiyo kaskazini-mashariki, ambapo vita vimesababisha vifo vya zaidi ya watu 40,000 na wengine milioni mbili kuyahama makazi yao.

Nigeria ni taifa lenye watu wengi zaidi barani Afrika,eneo la kusini lina Wakristo wengi na kaskazini lina Waislamu wengi.

In this article

Join the Conversation