Tanzania yataja ugonjwa wa ajabu kuwa ni ‘homa ya panya’

Waziri wa Afya Ummy Mwalimu ambaye alitembelea eneo hilo alisema ugonjwa huo unasababishwa na bakteria ambao huenea kupitia maji au chakula kilichochafuliwa na mkojo wa wanyama.

0

Ugonjwa wa ajabu ulioua watu watatu nchini Tanzania umetambuliwa kama leptospirosis au ‘homa ya panya’ maambukizi ya bakteria ambayo mara nyingi huenezwa na panya hao, serikali ilisema Jumatatu.

Wiki iliyopita mamlaka ilituma timu ya madaktari na wataalam katika mkoa wa kusini mashariki mwa Lindi ambako kesi 20 zimeripotiwa, ikiwa ni pamoja na watu watatu waliofariki.

Waziri wa Afya Ummy Mwalimu ambaye alitembelea eneo hilo alisema ugonjwa huo unasababishwa na bakteria ambao huenea kupitia maji au chakula kilichochafuliwa na mkojo wa wanyama.

“Jambo zuri ni kwamba ugonjwa huu unazuilika na unatibika,” alisema, akiwataka watu kuwa watulivu.

Wengi wa wagonjwa wamepona ugonjwa huo, ambao dalili zao ni pamoja na homa, maumivu ya kichwa, uchovu na kutokwa na damu puani.

Watu wawili wanabaki kutengwa, alisema.

Wagonjwa wote wamepima kuwa hawana Ebola na Marburg, pamoja na Covid-19.

Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan alisema wiki iliyopita ugonjwa huo ‘wa ajabu’ ulioripotiwa mjini Lindi huenda umesababishwa na ‘kuongezeka kwa mwingiliano’ kati ya binadamu na wanyama pori kutokana na uharibifu wa mazingira.

Ghana siku ya Jumapili iliripoti kisa chake cha kwanza kabisa cha virusi vya Marburg, ambavyo ni vya familia moja na Ebola na vina dalili zikiwemo homa kali na kuvuja damu ndani na nje ya mwili.

In this article

Join the Conversation