Nigeria: Zaidi ya watu 150 bado hawajulikani walipo baada ya shambulio la treni

Baadhi ya abiria walitekwa nyara na walionusurika walisema watu wenye silaha wamewanyakua abiria kadhaa, lakini haijabainika ni wangapi.

0

Wiki moja baada ya watu wenye silaha kushambulia treni na vilipuzi kaskazini-magharibi mwa Nigeria, abiria 168 bado hawajulikani waliko, Shirika la Reli la Nigeria (NRC) limesema.

Takriban watu wanane waliuawa na wengine kutoweka mnamo Machi 28 wakati watu wenye silaha walipolipua bomu kwenye reli na kufyatua risasi kwenye treni inayounganisha mji mkuu Abuja na mji wa kaskazini-magharibi wa Kaduna.

Rais Muhammadu Buhari alikuwa amesema baadhi ya abiria wametekwa nyara na walionusurika walisema watu wenye silaha wamewanyakua abiria kadhaa, lakini haijabainika ni wangapi.

Lilikuwa ni shambulio la hivi punde la mauaji linalolaumiwa dhidi ya magenge ya wahalifu wenye silaha.

Katika taarifa yake Jumapili jioni, NRC ilisema kati ya abiria 362 waliokuwa ndani ya treni hiyo iliposhambuliwa, 186 walikuwa wamethibitishwa kuwa wako salama.

“Kati ya abiria 362 walioidhinishwa kwenye treni ya AK9 iliyoshambuliwa mnamo Machi 28, watu 186 kwenye orodha wamethibitishwa kuwa salama.”

NRC ilisema kati ya abiria 176 waliosalia, wanane wamethibitishwa kufariki, na 168 bado hawajulikani waliko.

Imesema juhudi bado zinaendelea kuwaokoa abiria waliotoweka.

Shirika hilo lilisema njia iliyoharibika na mabehea yalikuwa yakirekebishwa huku huduma kwenye njia ya Abuja-Kaduna “zikiwa zimesitishwa kwa muda.”

Siku mbili kabla ya shambulizi, watu wenye silaha walimuua mlinzi katika shambulio katika uwanja wa ndege wa Kaduna kabla ya vikosi vya jeshi kuingilia kati.

Watu wenye silaha pia walishambulia njia hiyo ya reli kwa vilipuzi mwezi Oktoba.

Magenge ya majambazi katika majimbo ya kaskazini-magharibi na katikati mwa Nigeria yamekuwa yakitisha jamii kwa muda mrefu, kufanya utekaji nyara mkubwa ili kujipatia fidia, kuvamia vijiji na kuiba ng’ombe.

Watu wenye silaha mara nyingi husafiri kwa pikipiki, wakati mwingine wakishambulia vijiji kadhaa, kuua na kuwateka nyara wakaazi.

Watu wenye silaha pia wamelenga barabara kuu na kutekeleza utekaji nyara kati ya mji mkuu na miji kama vile Kaduna na kitovu cha kibiashara cha kaskazini-magharibi cha Kano.

Jeshi la Nigeria limekuwa likifanya operesheni na mashambulizi ya anga ili kuwaondoa majambazi kwenye kambi zao zilizofichwa kwenye misitu katika majimbo kadhaa kaskazini magharibi.

Lakini mashambulizi yameendelea.

Vikosi vya usalama pia vinapambana na uasi wa miaka 12 wa wanajihadi wa Nigeria kaskazini mashariki ambao umeua watu 40,000 na wengine zaidi ya milioni mbili kukimbia makazi yao.

In this article

Join the Conversation