Nigeria: Mwanafunzi wa Kikristo apigwa mawe na umati hadi kufa kwa shtuma za kukufuru

Wanafunzi Waislamu kaskazini magharibi mwa Nigeria walimpiga kwa mawe mwanafunzi Mkristo hadi kufa na kuchoma maiti yake baada ya kumtuhumu kwa kumkufuru Mtume Muhammad

0

Wanafunzi Waislamu kaskazini magharibi mwa mji wa Sokoto nchini Nigeria siku ya Alhamisi walimpiga kwa mawe mwanafunzi Mkristo hadi kufa na kuchoma maiti yake baada ya kumtuhumu kwa kumkufuru Mtume Muhammad, polisi walisema.

Makumi ya wanafunzi Waislamu wa Chuo cha Elimu cha Shehu Shagari walifanya vurugu baada ya mwanafunzi mwenzao Deborah Samuel kutoa taarifa kwenye mitandao ya kijamii ambayo waliiona kuwa ya kuudhi dhidi ya Mtume Muhammad, Sanusi Abubakar, msemaji wa polisi wa Sokoto alisema katika taarifa yake.

“Wanafunzi walimtoa mwathiriwa kwa nguvu kutoka kwa chumba cha usalama alikofichwa na wakuu wa shule, wakamuua na kuchoma jengo hilo,” Abubakar alisema.

Alisema wanafunzi hao ‘waliungana na wahalifu’ na kufunga barabara kuu nje ya shule kabla ya timu za polisi kuwatawanya.

Abubakar alisema washukiwa wawili wamekamatwa kutokana na tukio hilo.

Sokoto ni miongoni mwa majimbo kumi na mbili ya kaskazini ambako mfumo mkali wa kisheria wa Kiislamu au Sharia hutumika.

Kamishna wa habari wa serikali Isah Bajini Galadanci katika taarifa yake alithibitisha “tukio la kusikitisha…ambapo mwanafunzi katika chuo hicho alipoteza maisha.”

Mwanafunzi aliyejitambulisha kwa jina la Babangida, alimshutumu mwanafunzi aliyeuawa kwa kuchapisha ‘maneno ya kuudhi kwa wanafunzi, kwenye Whatsapp ambalo kila mtu aliliona.”

Alisema “wanafunzi wa Kiislamu katika shule hiyo waliokerwa na tusi lake walikusanyika na kumpiga hadi kumuua.”

Akaunti yake iliungwa mkono na wanafunzi wengine watatu.

Picha kutoka kwa tukio hilo iliyosambazwa kwenye mitandao ya kijamii, zilionyesha mwanafunzi huyo aliyefariki akiwa amevalia mavazi ya waridi akiwa amelala kifudifudi kati ya milundo ya mawe.

Video hiyo pia ilionyesha umati wa watu wakimpiga maiti huyu huku wakiirushia matusi kabla ya kurundika matairi ya gari yaliyotumika juu na kuichoma moto huku kukiwa na kelele za “Allahu Akbar.”

Polisi walisema washukiwa wote waliotambuliwa kwenye video hiyo watakamatwa.

Serikali ya jimbo hilo imeamuru kufungwa mara moja kwa shule hiyo kwa nia ya kubaini ‘sababu za tukio hilo.”

Kukufuru katika Uislamu, hasa dhidi ya Mtume, kunavutia adhabu ya kifo chini ya Sharia ambayo inafanya kazi pamoja na sheria za kawaida katika eneo hilo.

Waislamu wawili walihukumiwa kifo tofauti mwaka 2015 na 2020 na mahakama za Sharia kwa kumtukana Mtume.

Lakini kesi bado ziko kwenye rufaa.

Mara nyingi, washtakiwa wanauawa na makundi ya watu bila kupitia taratibu za kisheria.

Mwaka jana, kundi la watu katika wilaya ya Darazo kaskazini-mashariki mwa jimbo la Bauchi lilimchoma moto hadi kufa mtu aliyetuhumiwa kumtusi Mtume.

Mnamo 2016, mfanyabiashara Mkristo mwenye umri wa miaka 74, Bridget Agbahime alipigwa hadi kufa na umati wa Waislamu nje ya duka lake huko Kano baada ya kumshtaki kwa kumtusi Mtume.

Mnamo mwaka wa 2007, mwalimu wa Kikristo katika shule ya sekondari yenye Waislamu wengi kaskazini mashariki mwa jimbo la Gombe, aliuawa na wanafunzi wake na mwili wake kuchomwa moto baada ya kumshutumu kwa kusoa Kurani.

Mnamo mwaka wa 1996, kundi la Waislamu lilipanda kuta za gereza la Kano na kumuua Mkristo, Gideon Akaluka ambaye alishutumiwa kwa kuidharau Qurani kabla ya kuzungusha kichwa chake kwenye msafara kuzunguka jiji.

In this article

Join the Conversation