Rais wa Senegal amuunga mkono Gana Gueye baada ya shutuma za chuki dhidi ya wapenzi wa jinsia moja

Kiungo huyo wa kimataifa wa Senegal alikosa mchezo wa Ligue 1 dhidi ya Montpellier Jumamosi ambapo wachezaji walipaswa kuvaa jezi za upinde wa mvua kuunga mkono harakati za...

0
Kiungo wa kati wa Paris Saint-Germain Msenegali Idrissa Gueye akidhibiti mpira wakati wa mechi ya Ufaransa ya L1 kati ya Paris-Saint Germain (PSG) na Saint-Etienne (ASSE) Uwanja wa The Parc des Princes mjini Paris Februari 26, 2022. (photo by FRANCK FIFE / AFP)

Rais wa Senegal Macky Sall Jumanne alituma ujumbe wake kwenye ukurasa wa Twitter wa kumuunga mkono mchezaji kandanda wa Paris Saint-Germain Idrissa Gana Gueye, ambaye anakabiliwa na shutuma za chuki dhidi ya mashoga nchini Ufaransa.

“Namuunga mkono Idrissa Gana Gueye. Imani yake ya kidini lazima iheshimiwe,” aliandika kwenye Twitter.

Kiungo huyo wa kimataifa wa Senegal alikosa mchezo wa Ligue 1 dhidi ya Montpellier Jumamosi ambapo wachezaji walipaswa kuvaa jezi za upinde wa mvua kuunga mkono harakati za LGBTQ.

Hakuwepo kwa “sababu za kibinafsi” badala ya kusababisha maumivu zaidi kwenye jeraha, kulingana na kocha Mauricio Pochettino.

Hilo lilisababisha kituo cha redio RMC kudai kwamba aliuepuka mchezo huo kimakusudi ili asivae jezi hiyo.

Gueye pia alikosa mechi mwaka jana katika siku ya kupinga chuki dhidi ya makundi ya LGBTQ.

Yeye na wachezaji wenzake wanapendwa sana nchini Senegal.

Alikuwa sehemu ya timu iliyoshinda Kombe la Mataifa ya Afrika kwa mara ya kwanza mwezi Februari dhidi ya Misri.

Nchini Senegal, ambapo asilimia 95 ya wakazi ni Waislamu, ushoga unachukuliwa kuwa upotovu.

“Matendo yaliyo kinyume na maumbile” kati ya watu wa jinsia moja huadhibiwa kifungo cha mwaka mmoja hadi mitano.

Jumbe za kumuunga mkono Gueye zimemiminika kwenye mitandao ya kijamii kutoka kwa watu mashuhuri katika siasa, sanaa na michezo.

Waziri wa Michezo Matar Ba katika taarifa yake Jumatatu usiku alisema: “Unaposaini na klabu, unasiani kucheza soka na wala sio kukuza chochote au kuweka kando imani yako.”

Waziri Mkuu wa zamani Mahamed Boun Abdallah Dionne alimtia moyo Gueye kwenye Twitter.

“Subiri, Gainde,” aliandika Jumanne, akitumia neno la Kiwolof kwa simba — jina la utani la wachezaji wa timu ya taifa — katika chapisho lililoambatana na aya za Koran.

Boubacar Boris Diop, mwandishi aliyeshinda Tuzo ya Kimataifa ya Fasihi ya Neustadt mwaka huu, alionyesha “mshikamano wake kamili na Idrissa Gana Gueye” kwenye Twitter.

Nchini Senegal, watu wamekuwa wakichapisha tweet ya rais na picha za Gueye katika safari ya kwenda Mecca kwenye WhatsApp.

Wanaharakati wa kupinga ushoga wanasema sababu ya kutokuwepo kwake iko wazi.

“Alifanya hivyo pia mwaka jana” alisema Bertrand Lambert, rais wa Panam Byz na Girlz United, klabu ya soka yenye makao yake makuu mjini Paris, inayozingatia ushirikishwaji na utofauti.

“Hakuna shaka juu ya nia yake.”

Gueye alilaumu ugonjwa wa gastroenteritis kwa kutokuwepo kwenye mchezo huo mwaka jana.

In this article

Join the Conversation