Mawakili wa serikali ya Congo wagoma baada ya miaka 7 bila malipo

Mawakili wa serikali katika Jamhuri ya Congo wameamua kuacha kuiwakilisha serikali mahakamani baada ya kutopokea malipo kwa miaka saba

0
Rais aliye madarakani Denis Sassou Nguesso akiwapungia mkono viongozi baada ya kupiga kura yake mjini Brazzaville Machi 21, 2021. – Jamhuri ya Congo ilipiga kura mnamo Machi 21, 2021 katika uchaguzi wa urais uliosusiwa na upinzani mkuu na kushambuliwa na wakosoaji asubuhi. (Photo by ALEXIS HUGUET / AFP)

Mawakili wa serikali katika Jamhuri ya Congo wameamua kuacha kuiwakilisha serikali mahakamani baada ya kutopokea malipo kwa miaka saba, chama chao kilisema.

Jean-Prosper Mabassi, mkuu wa chama cha wanasheria wa serikali, aliwaambia waandishi wa habari wakati wa mkutano katika mji mkuu Brazzaville kwamba serikali haijawalipa mawakili wake tangu 2015.

Wizara ya fedha pia imepuuza maombi kadhaa ya kushughulikia suala hilo, kulingana na taarifa iliyosomwa na Mabassi.

Mawakili wa serikali katika taifa hilo la Afrika ya kati lenye watu wapatao milioni 5.5 hawatawakilisha tena serikali mahakamani, taarifa hiyo iliongeza.

Haijabainika ni kiasi gani cha fedha mawakili hao wanadai serikali, lakini wakili mmoja ambaye alikataa kutaja jina lake alisema kuwa ni mamilioni ya dola.

Nchi hiyo ambayo pia inajulikana kama Congo-Brazzaville, au Jamhuri ya Congo ni nchi yenye utajiri wa mafuta ambapo asilimia 54 ya watu wanaishi katika umaskini uliokithiri, kulingana na Benki ya Dunia.

Wizara ya fedha haikujibu ombi la maoni.

In this article

Join the Conversation