Kenya yamrejesha Marekani mhalifu wa pili wa dawa za kulevya anayesakwa zaidi

Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) imemrejesha nchini Marekani Abdi Husein ili kujibu mashtaka ya uhalifu yanayohusisha ulanguzi wa dawa za kulevya na ujangili wa wanyamapori.

0

Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) imemrejesha nchini Marekani Abdi Husein ili kujibu mashtaka ya uhalifu yanayohusisha ulanguzi wa dawa za kulevya na ujangili wa wanyamapori.

Katika taarifa ya mkuu wa DCI George Kinoti mnamo Septemba 4, Husein alirejeshwa kufuatia agizo lililotolewa na Hakimu Mkuu wa Milimani Roseline Aganyo mnamo Agosti 31.

Ahmed anasakwa nchini Marekani baada ya kufunguliwa mashtaka pamoja na Moazu Kromah, almaarufu “Ayoub,” almaarufu “Ayuba,” almaarufu “Kampala Man;” Amara Cherif, aka “Bamba Issiaka;” na Mansur Mohamed Surur, almaarufu “Mansour,” kwa kushiriki katika njama ya kusafirisha pembe za Kifaru na pembe za Tembo, wote ni wanyamapori wanaolindwa , zenye thamani ya zaidi ya milioni shilingi 842. Hii ilihusisha ujangili haramu wa zaidi ya vifaru 35 na zaidi ya tembo 100.

Kwa mujibu wa DCI, mashtaka yao yalifuatia uchunguzi wa pamoja wa Huduma ya Samaki na Wanyamapori ya Marekani (USFWS) na Utawala wa Utekelezaji wa Dawa za Kulevya (DEA), ambapo baraza kuu la mahakama katika Wilaya ya Kusini mwa New York, lilimshtaki Ahmed na mwenzake mwingine, waliokula njama za kusambaza na kumiliki kwa nia ya kusambaza kilo moja au zaidi ya heroini, ambayo ina adhabu ya chini ya lazima ya kifungo cha miaka 10.

Kulingana na hati ya mashtaka katika kesi inayoendeshwa na Hakimu wa Wilaya ya Marekani Gregory H. Woods, Kromah mwenye umri wa miaka 49, Cherif, 54, Surur, 59, na Ahmed, 56. Walikuwa wanachama wa shirika la uhalifu wa kimataifa lililokuwa nchini Uganda na nchi jirani, ambayo ilikuwa ikijihusisha na biashara haramu na ulanguzi mkubwa wa pembe za faru na pembe za ndovu, zote zikiwalinda wanyamapori.

Ahmed alikamatwa na maafisa wa upelelezi mnamo Agosti 3 katika msako wa asubuhi na mapema huko Maua, Kaunti ya Meru, alikokuwa akiishi katika chumba cha kukodi.

Hii ilikuwa baada ya kupokea kidokezo kutoka kwa umma mnamo Mei 31 wiki moja baada ya zawadi ya milioni shilingi 120 kuwekwa vichwani mwao.

Kuanzia Desemba 2012 hadi Mei 2019, Ahmed na waliokula njama wenzake walikula njama ya kusafirisha, kusambaza, kuuza na kusafirisha kwa njia ya magendo takriban kilo 190 za pembe za vifaru na angalau tani 10 za pembe za ndovu kutoka nchi mbalimbali za Afrika Mashariki, ikiwa ni pamoja na Kenya, Uganda, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Guinea, Msumbiji, Senegal na Tanzania, kwa wanunuzi walioko Marekani na nchi za Kusini-Mashariki mwa Asia.

Kukamatwa na kufanikiwa kurejeshwa kwa watoro wawili wa kimataifa Abdi Hussein Ahmed na mshirika wake Badru Abdul Aziz Saleh, miezi miwili tu baada ya mkutano huo wa pamoja.

Uendeshaji wa mashtaka wa kesi hii unasimamiwa na Kitengo cha Ulaghai na Uhalifu wa Mtandao cha Ofisi ya Mwanasheria wa Marekani. Mawakili Wasaidizi wa Marekani Sagar K. Ravi na Jarrod L. Schaeffer wanasimamia mashtaka.

In this article

Join the Conversation