Mwalimu katika shule ya Pakistan auawa kwa ‘kukufuru’ polisi wasema

Inasemekana jamaa alikuwa ameota kwamba mwanamke aliyekufa “amemkufuru” Mtume Mohammed, maafisa walisema,

0

Mwalimu katika shule ya kidini ya wasichana aliuawa na mwanamke mwenzake na wanafunzi wawili ambao walimtuhumu kwa kukufuru, polisi wa Pakistan walisema Jumatano, mauaji ya hivi punde zaidi nchini yanayohusiana na suala hilo nyeti sana.

Masuala machache nchini Pakistani yanatia nguvu kama kufuru, na hata pendekezo dogo la kuutukana Uislamu linaweza kuzua maandamano na kuchochea chuki.

Tukio la hivi punde zaidi lilitokea Jumanne huko Dera Ismail Khan katika mkoa wa kaskazini-magharibi wa Khyber Pakhtunkhwa unaopakana na Afghanistan.

Polisi walisema wanafunzi wawili na mwalimu walimvizia Safoora Bibi kwenye lango kuu la shule hiyo na kumshambulia kwa kisu na fimbo.

“Alikufa baada ya kukatwa koo,” afisa wa polisi Saghir Ahmed aliambia AFP.

Mshukiwa mkuu ni mwenzao ambaye alipanga uhalifu huo akiwa na wapwa wake wawili wanaosoma katika shule ya Jamia Islamia Falahul Binaat, polisi walisema.

Wasichana hao waliambia polisi jamaa yao alikuwa ameota kwamba mwanamke aliyekufa “amemkufuru” Mtume Mohammed, maafisa walisema, na kuongeza kuwa walikuwa wanachunguza ikiwa mshukiwa mkuu, Umra Aman, alikuwa na chuki binafsi.

Azeem Khan, afisa mwingine wa polisi, alithibitisha maelezo hayo.

Shule za kidini zinazojulikana kama madrasa kwa muda mrefu zimekuwa njia muhimu za maisha kwa mamilioni ya watoto maskini nchini Pakistani, ambako huduma za kijamii hazifadhiliwi kwa muda mrefu.

Lakini wakosoaji wanasema wanafunzi wanaweza kuchochewa akili na makasisi wenye msimamo mkali ambao hutunuku kufunza Koran juu ya masomo ya msingi kama vile hesabu na sayansi.

Makundi ya kutetea haki za binadamu yanasema sheria za kukufuru za Pakistan mara nyingi hutumiwa kusuluhisha kisasi cha kibinafsi.

Mwaka jana, meneja wa kiwanda cha Sri Lanka anayefanya kazi nchini Pakistan alipigwa hadi kufa na kuchomwa moto na umati wa watu baada ya kushutumiwa kwa kukufuru.

Kituo cha Haki ya Kijamii — kundi huru linalotetea haki za walio wachache — linasema takriban watu 84 walishtakiwa kwa kufanya kashfa mwaka jana, na watu watatu waliuawa na makundi ya watu wasio na hatia kutokana na madai kama hayo.

In this article

Join the Conversation