Southampton yamteua Nathan Jones kuwa meneja mpya

Kocha wa zamani wa Luton anachukua nafasi ya Ralph Hasenhuttl

0

Southampton imethibitisha uteuzi wa Nathan Jones kuwa meneja mpya wa klabu hiyo.

Mkufunzi wa zamani wa Luton Jones, 49, alikuwa akitarajiwa sana kuchukua usukani baada ya Saints kumfuta kazi mtangulizi wake Ralph Hasenhuttl siku ya Jumatatu.

Taarifa ya klabu hiyo ilisema: “Southampton inafurahi kutangaza kuwa imemteua Nathan Jones kuwa meneja wake mpya wa kikosi cha kwanza cha wanaume.

“Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 49 anajiunga kutoka Luton, akisaini mkataba wa miaka mitatu na nusu huko St Mary’s, ambapo pia ataungana na makocha wa kikosi cha kwanza Chris Cohen na Alan Sheehan.”

Saints walikuwa wamepewa ruhusa ya kuzungumza na Jones kufuatia kichapo cha Luton cha Sky Bet Championship dhidi ya Stoke siku ya Jumanne na raia huyo wa Wales atachukua usukani wa mechi ya Ligi Kuu ya Uingereza jumamosi huko Liverpool.

Jones, ambaye aliongoza Luton kucheza mechi za mchujo za championship msimu uliopita, alisema: “Ninajivunia sana kupewa nafasi hii.

“Najua mengi kuhusu klabu kutoka nyuma katika siku za The Dell, kuja hapa St Mary’s, na ni klabu nzuri ya mpira wa miguu.

“Familia yangu nyingi ni mashabiki wa Southampton, ambayo haisaidii nusu, na ninajisikia fahari sana kupewa fursa hiyo, na ninatarajia sana kuanza.”

Hasenhuttl, ambaye alikuwa ameteuliwa Desemba 2018, alifutwa kazi baada ya kipigo cha mabao 4-1 nyumbani jumapili dhidi ya Newcastle kuwaacha katika nafasi tatu za chini, huku wakipata ushindi mmoja pekee katika mechi tisa zilizopita ligini.

Kiungo wa zamani wa Brighton na Yeovil Jones amekuwa na vipindi viwili vya uongozi wa Luton, akishinda kupandishwa ngazi kutoka Ligi ya Daraja la Pili kabla ya kuwa kocha wa Stoke mwaka 2019.

Jones alirejea Kenilworth Road miezi 18 baadaye na kuwaongoza kumaliza katika nafasi ya sita kwenye michuano hiyo msimu uliopita kabla ya kushindwa na Huddersfield katika nusu fainali ya mchujo.

Aliongeza: “Bila shaka, nilitaka kusimamia ligi kuu, nimekuwa na ndoto hiyo tangu nimekuwa kocha au meneja.

“Lakini klabu hii hasa – kwa sababu ya jinsi inavyoendeshwa, kwa sababu ya muundo, kwa sababu ya jinsi wanavyoonekana zaidi kuliko matokeo tu – inanivutia sana.”

In this article

East Africa Premier News Source with Top Stories, Special Features and more.
Uncensored & Undaunted