UGANDA: Mafuvu ya kichwa yaibiwa kwenye makaburi ya Kibuku

Ufukuaji wa maiti ni nadra nchini Uganda na mara nyingi umekuwa ukihusishwa na shughuli za kitamaduni katika baadhi ya maeneo ya mbali nchini humo

0

Wakazi wa Wilaya ya Kibuku wamejawa na hofu baada ya watu wasiojulikana kuvamia makaburi mengi katika nyumba tofauti na kufukua mabaki ya watu katika Bukamugewo Parish, Kaunti Ndogo ya Buseta.

Kulingana na polisi, wavamizi hao wa kaburi walichukua mafuvu ya vichwa vya binadamu pekee, na kuacha sehemu nyingine za miili iliyozikwa zaidi ya miaka minne iliyopita.

Mamlaka za mitaa zinashuku kuwa waganga wa kienyeji wanaweza kuwa nyuma ya tukio hilo.

“Hii haijawahi kutokea hapa. Hawa wanaweza kuwa waganga wa kienyeji wanaotaka kujitajirisha,” alisema Tadeo Basalirwa, mwenyekiti wa parish LC2 katika Wilaya ya Kibuku.

Diwani wa eneo hilo Musa Balango Kimbugwe alikashifu wahalifu kwa “kuvuruga amani ya wafu.”

“Haya ni matukio ya kushangaza ambayo tumekuwa tukiyasikia mbali na Kibuku. Inasikitisha kuwa tabia hii inaingizwa nchini na watu wasio waaminifu,” Kimbugwe alisema Jumapili baada ya mabaki ya binadamu kuibwa kwenye makaburi ya nyumbani ya Nakasi Kamutono na Mzeei Mika.

Inaaminika kuwa makaburi yaliyoathiriwa zaidi ni yale yaliyotawanyika katika maeneo ya vichaka jambo ambalo liliwapa wahalifu muda wa kufukua makaburi hayo.

Akihimiza uchunguzi wa haraka, mwenyekiti wa LC1 wa Kijiji cha Buseta, Musitafa Byakika alisisitiza kuwa “hili ni suala la usalama ambalo linapaswa kutatuliwa.”

“Washukiwa wanapaswa kufikishwa mahakamani,” alisema.

Diwani wa Kaunti Ndogo ya Buseta, Sulaiti Mugisu Ikoba alisema: “Kaunti ndogo imekumbwa na hofu. Hii haiaminiki na ni bahati mbaya.

Msemaji wa Polisi wa Mkoa wa Kaskazini wa Bukedi ASP Immaculate Alaso pia alikubali kwamba “matukio kama hayo ni jambo jipya katika eneo hilo.”

Viongozi wa eneo hilo sasa wanatoa wito kwa raia kuwa waangalifu na kuripoti washukiwa wowote wanaohusika na kitendo hicho.

“Wacha watu watoe ripoti ya watu kama hao ambao wamejipenyeza kwenye Kibuku,” mwenyekiti wa LC1 wa Kijiji cha Buseta Byakika alisema mnamo Novemba 13.

Ufukuaji wa maiti ni nadra nchini Uganda na mara nyingi umekuwa ukihusishwa na shughuli za kitamaduni katika baadhi ya maeneo ya mbali nchini humo.

In this article

East Africa Premier News Source with Top Stories, Special Features and more.
Uncensored & Undaunted