Wanne wafariki, 11 wamelazwa hospitalini nchini Kenya baada ya kufunga hadi kufa

Inadaiwa kuwa Mchungaji Mackenzie anawahadaa wenyeji kupitia mafundisho potofu, yaliyokithiri ya kidini na hofu ya wasiojulikana katika harakati za kutafuta wokovu, na kusababisha vifo vya wengi.

0

Watu wanne walikufa kwa njaa huku wengine 11 wakiokolewa Alhamisi usiku baada ya polisi kuvamia nyumba moja katika kijiji cha Shakahola, Kaunti ya Kilifi nchini Kenya.

Marehemu, wanaume watatu na mwanamke mmoja, waliripotiwa kuwa wafuasi wa Kanisa la Good News International Church la Mchungaji Paul Mackenzie lenye utata.

Polisi walikuwa wamepokea taarifa kutoka kwa umma kuhusu madai hayo ya ‘kipindi cha maombi’ na walipanga uvamizi huo kwa siku iliyofuata.

“Tuliwakuta katika hali mbaya sana, wengine walizirai wakiwa njiani kupelekwa hospitali. Tunaweza kuthibitisha kuwa wanne kati yao walifariki huku wengine wakitibiwa katika Hospitali ya Rufaa ya Malindi,” kilisema chanzo cha usalama kilichohusika na operesheni hiyo.

Ripoti ya polisi ilithibitisha habari hiyo ikisema: “Tumepokea taarifa za wananchi kufa njaa kwa kisingizio cha kukutana na Yesu baada ya kuchoshwa na mshukiwa, Makenzie Nthenge, mchungaji wa Kanisa la Good News International.

Alama za vidole vya waliofariki zilichukuliwa kwa ajili ya kutambuliwa kwani wengi wao hawakuwa na vitambulisho wala simu za mkononi.

Polisi wamewataja waliolazwa katika hali mbaya kuwa ni Allan Obiero (17), Wycliffe Waimoi (43), Mercy Aoko (35) kutoka Kisumu, Paul Karisa kutoka Kilifi na Jane Nyambura (38) na Alfred Shitemi (32) kutoka Vihiga.

Pia kuna Felix Wandera (37) kutoka Busia, David Abuhaya (49) kutoka Vihiga, Collins Kabaye (22) kutoka Busia, Monica Masika (36) kutoka Kakamega na mwanamke mzima asiyejulikana.

Mapema mwezi huu, zaidi ya watu 10 kutoka vijiji vya Shakahola na Msimba huko Kilifi walijeruhiwa vibaya baada ya majirani kuwashambulia kwa kuwa wafuasi wa kanisa hilo lenye utata.

Huku hayo yakijiri, miili ya watoto wawili wanaodaiwa kuuawa kwa njaa na wazazi wao bado haijafukuliwa, wiki mbili baada ya mahakama ya Malindi kuamuru.

Ucheleweshaji huo umesababishwa na kutokuwepo kwa mtaalamu wa magonjwa ya serikali.

Uchunguzi unaonyesha kuwa ni nyumbani kwake ambapo ‘Mchungaji’ Mackenzie alijenga imani ya wafuasi wake, ambao baadhi yao sasa wanachunguzwa kwa tuhuma za uhalifu wa kutisha – ikiwa ni pamoja na njaa na kuua watoto wao na baadaye kuwazika kwenye makaburi ya kina.

Jimbo hilo linamtuhumu Mackenzie kwa kuwahadaa wenyeji kupitia mafundisho potofu, yaliyokithiri ya kidini na hofu ya wasiojulikana katika harakati za kutafuta wokovu, na kusababisha vifo vya wengi.

Katika mahojiano ya awali, Mchungaji Mackenzie alisema aliamini kuwa alikuwa na nguvu za kinabii za kiroho na alidai kuwa aliona maonyesho ya ‘Yesu’.

Baba huyo wa watoto saba alidai hii ilikuwa kanuni ya msingi ya chapa yake ya Ukristo, lakini akasema alikuwa ameacha kuhubiri mnamo 2019.

Aliachiliwa kwa dhamana ya Sh10,000 ya polisi katika kesi ya watoto wawili walioshukiwa kuuawa kwa njaa na wazazi wao.

In this article

East Africa Premier News Source with Top Stories, Special Features and more.
Uncensored & Undaunted